- o Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA MKOA WA SHINYANGA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Shinyanga na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Kielelezo

Il Juu ya wastani hadi wastani

Mvua (mm)

244-271
N 272 - 298
. 299 - 325

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2023 kwa mkoa wa Shinyanga. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Shinyanga. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja ha mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Msimu huu unatarajiwa kutawaliwa na hali ya ElI Nino ambayo inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mwenendo wa
mvua za msimu wa Vuli, 2023.
(i)  Kwa ujumla mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Shinyanga.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Septemba hadi wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Shinyanga.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua
za wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA SHINYANGA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Shinyanga.

Mkoa wa Shinyanga

AP

Wilaya ya Shinyanga

Bl Juu ya wastani hadi wastani

Kielelezo

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Shinyanga.

Dondoo muhimu

(i)

(i)
(iii)
(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Shinyanga.

Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Shinyanga
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Shinyanga ni kati ya milimita 270
hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

(i)

vinaweza kujitokeza

na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.
Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

().

(ii).

(iil).

(iv).

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KAHAMA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kahama.

Mkoa wa Shinyanga

Wilaya ya Kahama

™~

N

A

Kielelezo

Bl Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kahama, Shinyanga.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Kahama.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kahama
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kahama ni kati ya milimita 300
hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathii mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji.

(ii).

(iil).

(iv).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA KISHAPU
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kishapu.

Mkoa wa Shinyanga

S S

Wilaya ya Kishapu

i

Kielelezo

Il Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Kishapu, Shinyanga.

Dondoo muhimu

() Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kishapu.
(i)  Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Kishapu
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kishapu ni kati ya milimita 240
hadi 300.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.
(i)). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza
kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na miundombinu ya kilimo.
(iii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na kuchagua
mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, vinashauriwa.
Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji.

(ii).
(iil).

(iv).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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